เก็บไว้ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ตัดกันเลยดีกว่า

มันมีเหตุการณ์อะไรแบบนี้เกิดขึ้นกับทุกคนไหมครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผม กับแฟนที่เรียนอยู่ห้องเดียวกัน ความสัมพันธ์กำลังจะดี แต่มีบางเหตุการณ์ทำให้ไปต่อไม่ได้ แล้ววันหนึ่งมีเพื่อนในห้องที่กำลังดูใจกันอยู่ และหลังจากนั้น2เดือน ก็คบกัน เรื่องนี้ก็ปกติความรักไม่จำเป็นต้องมองอดีต การเสียบต่อจากเพื่อนก็เรื่องธรรมดา?หรือไม่ธรรมดาดี เรื่องนี้ผมก็ไม่แน่ใจ แต่เหตุการณ์ต่อจากนี้ผมเลยเกิดความตกใจเล็กน้อย เนื่องจากว่าเมื่อความสัมพันธ์มันจบลงความเป็นเพื่อนก็ยังปกติ ก็มากดใจให้รูปเราได้ปกติแค่ในไอจี แต่พอเพื่อนคนนั้นรู้ถึงความสัมพันธ์เก่าแบบก็ปกติที่แฟนทุกคนควรจะทำ เที่ยว กินข้าว เรื่องอย่างว่าบนเตียง ก็เกิดอาการแบบน้อยใจ เจอกันในห้องน้ำแต่ละทีหน้าตึงเครียดมาก ซึ่งไม่กี่วันต่อมาโดนอันเฟรนด์ กับปิดไอจีของผู้หญิง ผมเลยเอ๊ะ ต้องทำอะไรนี้เชียว ทั้งที่เรียนด้วยกันทุกวิชา หากมีวันนั้นมาถึง เขาคงจะมาคุยกับผมดีๆไม่ก็ใช้กำลังหลัฃจากที่ผมเห็นเพื่อนคนนั้นกระทำกับฝ่ายหญิง ซึ่งเรื่องทั้งหมดนี้เกิดขึ้นเร็วๆนี้เลยเก็บข้อสงสัยมาลงกระทู้เพื่ออยากเห็นความเห็นมุมมองอื่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่