Clip studio paint เส้นไม่ชัด เส้นเเตก

คืองี้ค่ะ เราใช้ตัว Clip studio paint มาสักพักเเล้วตอนเเรกก็เเอบเอะใจนะคะว่าทำไมวาดเเล้วซูมเข้าไปยิ่งซูมยิ่งไม่ชัดเลยค่ะส่วนตัวเมื่อก่อนใช้ไอบิสเพนท์ มีความคิดอยากซื้อ Clip studio paint เพราะเห็นคนส่วนมากใช้เเล้วดีเลยซื้อมาใช้ค่ะ เเต่ภาพยิ่งซูมยิ่งไม่ชัดทั้งที่คนอื่นที่ใช้ดูจะไม่เป็นเเบบเรานะคะ มันทำให้เวลาเราวาดรูปเเล้วไม่มีอารมณ์อยากจะวาดต่อเลยค่ะ อีกอย่างคือเราใช้ตัวหน้าจอกับเมาส์ปากกาของ xp-pen ด้วยค่ะ อยากรู้ค่ะว่าปัญหามันอยู่ที่ตัวโปรเเกรม Clip studio paint หรืออยู่ที่หน้าจอกับเมาส์ปากกาหรือจริงๆเเล้วปัญหาอยู่ที่ MAC เราคะ อยากรู้วิธีเเก้ด้วยค่ะซื้อมาตั้งนานเเล้ว เฟลเหมือนกันนะคะที่เวลาวาดเเล้วภาพที่เเสดงผลออกมามันไม่ชัด😭 ใครทราบช่วยทีนะคะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่