ส่วนผสมยากำจัดวัชพืชออร์แกนิค

สวัสดีครับผมได้รับโจทย์ให้ทำผลิตภัณฑ์ยากำจัดวัชพืชออร์แกนิค ซึ่งตอนนี้ผมได้รวบรวมวัตถุดิบที่คิดว่าจะเอามาทดลองแล้ว แต่ปัญหาของผมคือ
1.น้ำส้มสายชู ปุ๋ยยูเรีย ถือเป็นสารเคมีไหมครับ
2.ผมกะว่าจะให้ยากำจัดวัชพืชที่ทำออกมาเป็นกรด เผาไหม้วัชพืช เลยอยากรู้ว่าจะมีผลกระทบอะไรกับ คนใช้ คนกิน แล้วก็พื้นดินบริเวณนั้นบ้างครับ
3.พอจะมีแหล่งข้อมูลอ้างอิงเกี๋ยวกับเรื่องพวกนี้บ้างไหมครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่