......อยากแนะนำเล็กๆน้อยๆค่ะ!!!

โค้ช...ไทยตัวเล็กกว่าบล็อค คุณสอนให้เขาตบอัดบล็อคแบบนี้หรอ...ฝึกหยอดดีกว่าตบอัดบล็อคแบบฝืนๆ
ชมพู่...เซ็ตบอลทื่อมากๆค่ะจ่ายบอลหลากหลายบ้าง จ่ายบอลทื่อแบบนี้อีกฝั่งดักบล็อคง่ายเลยอะดิ
บบ ตบอัดอย่างเดียวหรอคะ หัวเสากับสามเมตรก็รู้อยู่ว่าไม่พ้นบล็อค ตบหนีบล็อคเคาะเล่นทิศทางบอลบ้างหยอดบ้างจะดีกว่าเพียว หลายลูกคือเลือกเล่นให้เพลย์เซฟกว่านี้ได้
เตย บอลเร็วหวังผลไม่ได้เลย
วิภาวี ฝึกตีเพื่อรีบาวน์ดีกว่าไปดูญี่ปุ่นเคาะบอลค่ะ
บีมแป้นทัดดาวโอเคระดับนึงค่ะ

ฟรีบอลอย่าตีสูงขึ้นหลังคาแบบนั้น ควรสาดบอลไปแบบไม่ห่างเน็ตด้วยแรงพอประมาณ ให้ฝั่งนั้นเสียโมเมนตัม เพราะส่งฟรีบอลสวยๆรอบอลเร็วจากฝ่ายตรงข้ามตบฝังๆได้เลย(ขาก็ตายกันเก่งด้วย) ...เออฟรีบอลให้ฝั่งตรงข้ามสวยๆทำไมไทยไม่ซื้อบล็อคเยอะๆรอเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่