ระหว่างเรียนผลิตภาพยนตร์ กับ ศิลปกรรมออกแบบนิเทศศิลป์ อันไหนมีโอกาสได้ไปทำงานต่างประเทศมากกว่ากันคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้ลังเลระหว่าง2คณะนี้อยู่โดยส่วนตัวเคยทำงานด้านผลิตหนังสั้นมาได้เป็นคนเขียนบท,ตัวประกอบ,คนsetฉาก,ผู้ช่วยผู้กำกับ แล้วชอบเลยตั้งเป้าจะเข้าผลิตภาพยนตร์ แต่ว่าเข้าออกแบบนิเทศศิลป์ไปค่ะเพราะผลิตภาพยนตร์เต็ม แต่ตอนนี้มันสามารถย้ายคณะได้เลยกลับมานั่งคิดกับตัวเองว่าเอาไงดี เป็นคนมีหัวด้านศิลปะแล้วก็ทำงานอาร์ตได้ดีในระดับนึงเลยค่ะเพื่อนหลายคนบอกว่าออกแบบนิเทศศิลป์เหมาะกับเรา เป้าหมายหลักๆของเราคืออยากทำงานในองค์กรต่างประเทศอย่างเช่น Netflix,Disney,hollywood ไม่ก็ไปฝั่งญี่ปุ่น,เกาหลีแนวๆนี้ค่ะ เราอาจจะฝันสูงแต่เราตั้งใจจะสร้างผลงานเก็บพอร์ตไปเรื่อยๆด้วย ถึงมันจะยากหรือต้องใช้เวลาเราก็อยากทำมันซักครั้ง เลยอยากขอความเห็นหลายๆคนว่าเรียนอันไหนถึงจะมีโอกาสมากกว่ากันค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่