สอบถามเรื่องโรงเรียนศึกษานารี ม.4

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าตอนนี้หนูเรียนอยู่ ม.3 โรงเรียนวัดกากๆ เลยค่ะ แต่เกรดหนูไม่ได้แย่ขนาดนั้น ตอน ม.2 หนูได้เกรด 3.94 ค่ะ ส่วนตัวหนูมีความสามารถด้านสังคม-ไทย อังกฤษได้ วิทย์-คณิตไหว จริงๆ หนูได้ทุกอย่างเลยค่ะ แต่หนูไม่รู้ว่าหนูถนัดอะไรสุด และมีแพลนว่า ม.4 หนูจะไปสอบเข้าศึกษานารี (สะพานพุทธ) เพราะว่าใกล้บ้านหนู หนูเลยอยากสอบถามว่าถ้าจะไปเข้าเรียนที่นี่ ต้องเตรียมตัวยังไงคะ ข้อสอบยากไหม กฏระเบียบเป็นยังไง สังคมที่โรงเรียนดีไหม (ที่หนูเรียนปัจจุบันหนูไม่ดีเลยค่ะ เด็กเกเร สูบบุหรี่ สก๊อยเยอะ มีเรื่องบ่อย อยากย้ายมากๆ) ค่าเทอมประมาณเท่าไหร่ เข้าแถวตอนไหน ระบบการเรียนเป็นยังไงคะ ยังใช้กระดาษอยู่ไหม เด็กโรงเรียนวัดมีโอกาสสอบติดหรือป่าว อาจจะถามเยอะนิดนึง แต่หนูอยากเข้าเรียนที่นี่จริงๆ ฮือ รบกวนพี่ๆ ด้วยนะคะ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่