ipad gen9 or air5 อันไหนดีคะ ????

กระทู้คำถาม
คือเราพึ่งขึ้นม.3 เทอมแรก ละทีนี้ อยากซื้อไอแพดไว้ซักเครื่องนึง เอาไว้วาดรูป เขียนนู่นเขียนนี่ ไว้ติวไว้เรียน 
แต่งบน้อย และ ไม่เคยมีไอแพดเป็นของตัวเองเลยค่ะ  คือเราได้เงินวันละ100บาท จะเก็บวันละ60 คำนวณอะไรไว้เรียบร้อยแล้ว แต่ติดตรงที่ เลือกไม่ได้
ระหว่าง Ipad air5 กับ gen9 คือส่วนตัวก็ให้ใจgen9ไปเกินครึ่งละล่ะค่ะ แต่ว่าเห็น air5 ดูดีกว่า เร็วกว่า จอใหญ่กว่า เลยตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ 
เราจะซื้อก่อนขึ้นม.4เทอม2 ควรซื้อรุ่นไหนดีคะ 

เราสายเรียน รักษาของ ไม่ค่อยถ่ายรูป เน้นเขียน วาดรูป เล่นเกมนิดนึง 

แล้วก็ข้องบไม่เกิน25,000บาท ไม่รวม Apple pencil และประกันอื่นๆนะคะ เพิ่มเติมม คือเราจะไปซื้อที่istodio
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่