สมมุติว่ามีประเทศนึงบุกตีญี่ปุ่นแล้วญี่ปุ่นเสียเปรียบในการรบคิดว่าคนญี่ปุ่นยุคนี้จะกล้าขับเครื่องบินพลีชีพเหมือนอดีตไหม

คืออยากจะรู้เรื่องการรักชาติและความกล้าหาญของคนญี่ปุ่นในสมัยนี้ ยังเข้มข้นเหมือนสมัยสงครามโลกไหมถ้าประเทศตกอยู่ในภาวะอันตรายจากการถูกรุกราน เป็นเรื่องสมมุตินะครับ ไม่เอาพวกคำตอบที่ว่าใครจะบุกญี่ปุ่ยได่หรือญี่ปุ่นมีอเมริกาคอยช่วยอยู่ คำตอบประมาณนี้ไม่ต้องการครับ แค่อยากจะรู้ว่าคนญี่ปุ่นสมัยนี้ยังเด็ดเดียวเหมือนช่วงสงครามโลกไหม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
คิดว่าคงมีบางส่วนที่กล้าครับ   แต่คงน้อยกว่าสมัยสงครามโลกเยอะมาก   เพราะสมัยนี้คนญี่ปุ่นที่หัวคิดแนวยอมตายเพื่อชาตินั้นมีน้อยลงไปมาก   

อีกอย่างคือยุทธศาสตร์ Kamikaze นั้นถูกพิสูจน์มาแล้วว่า   ยิ่งใช้ยิ่งทำให้สถานการณ์ฝ่ายตัวเองเลวร้ายลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่