ขอถามว่าvlookupกับgetpivotและ offset มันใช้ดึงข้อมูลตามเงื่อนไขจากตารางอื่นใช่ไหมครับ เลือกใช้ตัวใดตัวหนึ่งได้มั้ย

ขอถามว่า vlookupกับgetpivot และ offset มันใช้ดึงข้อมูลตามเงื่อนไขจากตารางอื่นใช่ไหมครับ เราสามารถเลือกใช้สูตรใดตัวหนึ่งได้มั้ย หรือว่ามันมีความแตกต่างในด้านไหนหรือครับที่ vlookup ทำไม่ได้ ตอนนี้รู้จัก vlookup เป็นหลักครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่