สอบถามเกี่ยวกับรถตู้ volkswagen ประมาณปี2014 รถยี่ห้อนี้ไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอคะ

เราไม่มีความรู้เรื่องรถเลยค่ะ พ่อสามีมีรถตู้คันนึงเป็น #volkswagen ซื้อมือหนึ่งมาน่าจะช่วงปี2014 คิดว่าน่าจะใช้งานไม่หนักเพราะแกมีหลายคัน แกให้เราเอามาขับ เพราะเราอยู่บ้านสามีแล้วเวลากลับบ้านตัวเองไกลและขี่มอไซค์ตลอด แกจะบ่นว่าอันตราย ทีนี้แม่เราเล่าให้ญาติฟังว่าเราได้รถมา แล้วญาติคนนั้นกับสามีแกที่เป็นช่างบอกว่า อย่าเอาเลย รถมันซ่อมแพง ก็พูดกับเราย้ำๆ จนเราไม่มั่นใจ สรุปรถมันไม่ดีหรอคะ มันพังง่ายขนาดนั้นเลยหรอ ถึงเราไม่มีตังค์ซ่อม หรืออะไหล่หายาก (ปัจจุบันรถขับได้ปกติค่ะ สภาพดี) ตกลงมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่