หมาทำกระถางธูปศาลพระภูมิแตก

มีเรื่องจะมาเล่าค่ะคือสุนัขของเอมทำกระถางธูปศาลพระภูมิแตกและแก้วน้ำแตกถ้วยชาแตกน้องเริ่มไม่กินอะไรเริ่มซึมน้องจะไปนั่งจ้องศาลพระภูมิน้องผอมมากป้อนข้าวน้องก็ไม่กินน้องดูท่าทางหวาดกลัวเอมด้วยค่ะแต่ก็ให้จับอยู่บ้างน้องเอาแต่นั่งมองศาลพระภูมิไม่ยอมกินอะไรเลยค่ะรู้นะคะว่าควรพาไปหาหมอดูก่อนแต่ถ้าตามประสาพ่อแม่คงจะบอกว่าสัตว์ย่อมมีกรรมของมันเกิดแก่เจ็บตายมันต้องเจออะไรทำนองนี้แหละค่ะ #ไม่ดราม่า #ไม่มาม่านะคะ #สัตว์เลี้ยง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่