ขอผลิตภัณฑ์รักษาสิว บำรุงผิวหน้า ที่ดีที่สุดของเพื่อนๆหน่อยครับ ขอราคาหลักร้อยพอนะครับ ผมเป็นคนแพ้ง่าย ชอบเป็นสิวอักเสบ

ขอหลายกลุ่มเลยก็ได้ครับ

1. ครีมละลายสิวอักเสบ
2. ตัวที่ทำให้หน้าชุ่มชื้น 
3. ตัวลดรอยแดงจากสิว
4. กันแดด (ไม่รู้ว่าจำเป็นไหมครับ)
ใช้เป็นครีมกันแดดผสมรองพื้นดีไหม
ตอนนี้ผมใช้แป้งพัฟอยู่ครับ Mistine Cupcake เห็นมันเขียน SPF 30
ตอนเย็นก็ใช้สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดออกครับ แล้วก็ล้างหน้าตามปกติด้วยน้ำเปล่า

ควรมีพวกโฟมล้างหน้าเข้ามาด้วยไหมครับ
***เป็นคนหน้าค่อนข้างมันง่าย ประมาณ 2-3 ชั่วโมงหลังล้างหน้าตอนเช้า จมูกจะเริ่มมันเงาละครับ
แต่เคยใช้โฟมล้างหน้ามาบางตัว สบู่บ้าง เปลี่ยนมาหลายอย่างอยู่ พอล้างเสร็จ รู้สึกหน้าแห้ง
ลอกเป็นขุยขาวๆ เลยกลุ้มมาก เลยล้างน้ำเปล่าตั้งแต่นั้นมา ปรากฏว่า ดีขึ้นมาก หน้าไม่แห้งหรือแห้งน้อยที่สุด
แต่สิวอักเสบยังคงมีบนหน้าแทบทุกวัน วันละ 2-3 เม็ด

กิจวัตรประจำวัน
วันๆนั่งอยู่แต่ในออฟฟิศ
ออกจากบ้านแต่เช้า กลับเย็น มีโดนแดดนิดหน่อยช่วงกลางวันไปทานข้าว
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ตัวนี้จัดว่าถูกและดี ขอยกให้เปนเดอะเบสของเราเลย 28d ance serum ของ drpong หรือหมอป๋อง ใช้เช้า-เยน เซรั่มนี้จะมี bha จะดันสิวขึ้นมาเดอะในช่วงแรกแล้วจะค่อยๆหายในเดือนนึงค่ะ มีผลวิจัยรองรับด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่