คุยกันเล่นๆ ผมคิดว่าตัว Sport 750 Series ของ Honda อาจจะมาแหวก?

เมื่อไม่นานมานี้มีการเปิดตัว Cb750 Hornet ซึ่งมีลักษณะคล้ายกับ Cb500f ผสม Cb650f อ่อนๆ แล้วทีนี้มีการคาดการว่าจะต้องมีการทำตัว Sport ที่ใช้พื้นฐานเดียวกับ Cb750 Hornet เพราะ Honda ทำเครื่องบล็อกนี้มา ยังไงก็ต้องใช้ให้ครบ Series (CB,Transalp,CBR)
แต่ทีนี้ที่ผมคิด ผมไม่คิดว่ามันจะมาแนว Cbr500r เหมือนที่คนส่วนใหญ่เดา แต่ผมคิดว่ามันอาจจะมาแนวเดียวกับ Cbr150r ตัวโฉมปัจจุบัน
และในอนาคตตัว Cbr500r โฉมใหม่ ก็จะต้องมีดีไซน์ไปทาง Cbr150r ด้วยเหมือนกัน
ว่าง่ายๆคือ ตัว Sport รหัส R เดียวในอนาคต จะยึดพื้นฐานดีไซน์ไปทาง Cbr150r โฉมปัจจุบันทั้งหมด
ส่วน Cbr250rr ในอนาคตถ้ายังพัฒนาอยู่ ก็จะมีดีไซน์ไปทาง Cbr600rr แทน

ส่วน Series ที่มันมีการใช้พื้นฐานร่วมกับ Cb รหัส R (Neo sport cafe) อย่าง Cbr650r ก็อาจจะยังขายลากยาวไป ถ้าในกรณีที่ยังไม่เลิกพัฒนา
ส่วน Cbr300r ก็ยังไม่มีการเปิดตัวโฉมใหม่ไปยาวๆ

ผมเดาเล่นๆนะ พอดีช่วงนี้สนใจเรื่องข่าวรถมอเตอร์ไซค์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่