cbr150R จอดตากฝนแล้วรถมีเบรคเสียงดัง ต้องถอดออกมาขัดใช่ไหมครับ

cbr150R จอดตากฝนแล้วรถมีเบรคเสียงดัง ตามที่เขียนเลยครับ วันแรกจอดรถตากฝนที่ทำงานและฝนตกหนักไม่มีที่จอดที่อื่นอีก
แล้วฝนตกใส่ ตอนขับรถกลับบ้านไม่มีไร แต่พอช่วงเช้าๆเริ่มมีเสียงเบรคดังฝืดๆนิดๆ วันที่2 ฝนตกใส่อีกรอบ รอบนี้ขับรถลุยฝนกลับบ้าน
และตื่นเช้ามาปรากฏว่า เสียงเบรคหลังผม ดังมาก ดังแบบฝืดๆ เอี๊ยกกกกก ประมาณนี้ครับ
สาเหตุ มีฝุ่นเกาะและขึ้นสนิมใช่ไหมครับ ผมส่องๆดูตรงผ้าเบรคเหมือนมีสนิมขึ้นเลยครับ พอดี เป็น มือใหม่ครับ
ขอสอบถามผู้รู้ทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่