รบกวนขอไอเดียจัดวางเฟอร์นิเจอร์ บ้านที่ไม่ใช่สี่เหลี่ยมเป๊ะๆหน่อยค่ะ

บ้านอยู่ในเขต Ecological ไม่แน่ใจว่าในไทยเรียกว่าอะไรค่ะ 
ติดน้ำ ติดเขา เลยมีกฎเกณฑ์เยอะมาก 
สร้างใหม่ไม่ได้ ทำได้แค่ปรับปรุงตัวบ้านเดิมอายุเกือบ 100 ปี
รูปทรงบ้านเลยออกมาโย้ๆเย้ๆหน่อยค่ะ 
ในห้องนั่งเล่น อยากวางทีวี + โซฟา ,โต๊ะทานข้าว 6 ที่นั่ง และ ที่เก็บรองเท้ากับเสื้อแจ็คเก็ต เสื้อโคทค่ะ 
ส่วนห้องนอนด้านหลัง อยากวางเตียงนอน กับ โต๊ะเขียนหนังสือเพิ่มค่ะ 
รบกวนขอไอเดียหน่อยนะคะ 
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่