รถรุ่นไหนสามารถขับขึ้นเขาและประหยัดน้ำมันบ้าง

กระทู้คำถาม
เราจะไปเที่ยวดอยหลวงเชียงดาวโดยการเช่ารถค่ะ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าจะเลือกรุ่นไหนดี  ตอนนี้เราได้เลือกๆมา มี 5 รุ่นค่ะ
1. Toyota ALL-NEW VIOS
2. Toyota YARIS
3. Toyata ATIV
4. Honda Jazz
5. Honda city
เราอยากให้เพื่อนๆที่พอมีความรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ ว่ารุ่นไหนใน 5 รุ่นนี้ สามารถขับขึ้นเขาได้ และประหยัดน้ำมันค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ และขออภัยล่วงหน้าด้วยค่ะ ถ้าหากเราถามไม่เข้าใจ เม่าเศร้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่