มีแพลนจะเดินทางไปเนปาล กาฐมาณฑุ

อยากสอบถามว่าการเดินทางใน กาฐมาณฑุ เดินทางยากไหมคะ
เดินทางผู้หญิง 2 คน เที่ยวเฉพาะ city ค่ะ ไม่ trek
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
กาฐมาณฑุ กรณีเที่ยวในเมือง และเมืองรอบๆ ไม่ปีนเขา

กรณีจองที่พักกลางๆ เมือง ก็สามารถเดินเท้าเที่ยวได้ในระดับหนึ่งครับ
ส่วนที่เหลือ ก็เหมารถ ไปสถานที่ที่อยู่ไกลหน่อย

ในกาฐมาณฑุ อาหารหลากหลายครับ อาหารตะวันตกค่อนข้างอร่อยทีเดียว มีของทุกชาติในยุโรปครับ อาหารเอเซียก็มีแยะ

ก็เตือนไว้ก่อน อาการ "Culture Shock" จะเกิดขึ้นอย่างฉับพลันทันที ณ เมื่อคุณเปิดประตูอาคารผู้โดยสารออกไปด้านอก !!!
เพราะภาพที่เห็น คือ แขกเนปาล "เป็นร้อยคน" จะมุงอยู่ตรงหน้าคุณ พร้อมร้องเรียกให้ใช้บริการจากพวกเค้าในการเข้าเมือง . . .

ปล. ผมไม่ได้ไป กาฐมาณฑุ นานมากแล้ว ไม่ทราบว่าปัจจุบัน ไฟยังดับอยู่หรือเปล่า ? (ไฟดับเป็นเขตๆ สลับกันไป)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่