เชียร์ ชวนชม เชียร์ค้นฟ้าควาดาว ตามหา the princess/prince of clay 2023 @2023 Roland Garros

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ

เพื่อให้แหวกจากความคิดถึงราฟาซึ่งยังลงแข่งไม่ได้ หลังลงแข่งมาตั้งแต่ปี 2005 ผลงานได้แชมป์ FO 14 ครั้ง (เศร้านำตาซึมทุ้กที) เลยหาเรื่องเล่นสนุกๆ

เปลี่ยนให้เป็นค่ายจัดอันดับออร่าหญิงชาย ใครจะผ่องกว่าใคร

ปีนี้ King of Clay ไม่อยู่แล้ว การดู Roland Garros เลยสมมุติเป็นหน่วยสืบเสาะหาเจ้าชายและเจ้าหญิงแห่งคอร์ทดิน

เราไม่ได้เอาอันดับเป็นเกณฑ์นะคะ นักเทนนิสเล่นไปๆ ใครเป็นเจ้าหญิงและเจ้าชาย ก็จะฉายออร่าออกมาเอง

ผู้ที่ลงแข่งขัน มีแต่ตัวท้อปๆ น่าเชียร์ สายยิ่งลึกเข้าไป เจอของหนักขึ้นเรื่อยๆ 

ก็เชียร์กันเล่นๆสนุกสนานนะคะ

นักเทนนิสมือ top 10 ทั้งชายแหละหญิง มีดังนี้

ในวงเล็บคือ อันดับ ATP 

หญิง:-
~ Iga Swiatek (1)
~ aAruna Sabalenka (2)
~ Jelena Rybakina
~ Jessica Pegula (4)
~Coco Gauff (6)
~ Ons Jabeur (7)

ชาย:-
Carlos Alcaraz (1)
Daniil Mevedev (2)
Novak Djokovic (3) (เป็นได้ เล่นเอาขำๆค่ะ)
Casper Ruud (4)
Stefanos Tsitsipas (5)
Holger Rune (6)
Jannick Sinner (8)

Good luck ค่ะ 🔥

กระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่ากระทิงเริงร่า

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่