การเสียภาษี

1.ตามหัวข้อเลยคะ คือพอดีเราไปเห็นคลิปในtiktok มีคน1เขาไปลงทะเบียนเสียภาษีตอนอายุ18 อยากทราบว่าเขาจะโทรมาบอกเราว่าเราต้องเสียภาษีหรือจะส่งจดหมายมาหาเราคะ คือพอดีเราสงสัยนะ
2.คนที่ทำงานเป็นพยาบาลรัฐเสียภาษีไหมแล้วเสียยังไงหร่อคะ
3.แล้วถ้าเรามีเงินโอนเข้าโอนออกคือเราใช้ตังค์ในโทรศัพท์นะคะไม่ค่อยใช้เงินสดเพราะยุคสมัยมันเปลี่ยนไปก็เลยสะดวกขึ้นนะคะ ถ้าเงินที่โอนเข้าโอนออกในแต่ละครั้งเป็นหมื่นแต่ไม่บ่อยนะคะคือเยอะเฉพาะไปเที่ยวในประเทศนะคะยังงี้จะโดนตรวจสอบไหม
4.แล้วถ้าเรานำเงินสดไทยหรือเงินที่อยู่ในบัญชีธนาคารของเราไปแลกเปลี่ยนเป็นเงินต่างประเทศเพื่อไปเที่ยว บ้างประเทศต้องใช้ถึงหลักแสน ยังงี้เราจะโดนตรวจสอบไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่