ถ้าเอาระเบิดเจาะบังเกอร์ไปทำลายเขื่อน เขื่อนทนได้ไหม

ผมสงสัยว่า ถ้าเอาระเบิดตระกูลที่ใช้เจาะบังเกอร์ใต้ดินมาเจาะเขื่อน เช่น GBU-28 เขื่อนมันจะแตกให้มั้ยครับ (เขื่อนคอนกรีตกักเก็บน้ำระดับใหญ่ที่แข็งแรงหน่อยนะครับ ไม่เอาเขื่อนดินเด้อ) เห็นมันเจาะบังเกอร์ได้ดี เลยคิดว่าเจาะปูนเขื่อนก็คงได้มั้ง
    ถ้าเจาะได้ ต้องใช้ประมาณกี่ลูกครับ หรือลูกเดียวเขื่อนก็รั่วละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่