ช่วยแนะนำวิธีหาลูกค้าสำหรับคนขายส่งของให้หน่อยได้ไหมคะ 🥹

กระทู้สนทนา
พอดีที่บ้านทำขายส่งผัก ของสด ของแห้งต่างๆ ส่งใน กทม.ค่ะมีทั้ง ร้านอาหาร ร้านน้ำ หรือเชฟดังๆ แล้วตอนนี้มีปัญหาตรงที่ลูกค้าไม่ได้เยอะมากของที่สั่งก็ค่อนข้างเยอะแล้วเราทำกันแค่ 3 คนพ่อแม่ลูก มันทำกันไม่ทันจริงๆจะจ้างคนเงินก็ไม่พอทุกวันนี้เหนื่อยมากๆ ป๊าเราตื่น 4 ทุ่มมาทำบิลซื้อของยาวจนเช้าเลยส่วนเรากับแม่ตื่นตี 2 เพื่อมาจัดของไม่งั้นทำเวลาไม่ทันเลยอยากจะช่วยพ่อแม่หาลูกค้าเพิ่มใครมีบูธ , ร้านอาหาร หรือ คำแนะนำ อะไรมาแนะนำก็ขอฝากด้วยนะคะได้โอกาสมาแล้วเราจะทำเต็มที่และหาของดีๆให้ลูกค้าแน่นอนค่ะ
บางคนอาจจะสงสัยว่าถึงลูกค้าจะน้อยแต่สั่งของเยอะหนิ "ทำไมไม่มีเงินจ้าง" ใช่ค่ะมันเยอะแต่มันไม่พอที่จะเอากำไรไปจ้างคนงาน มันเยอะสำหรับเรา 3 คนค่ะ เลยอยากจะเพิ่มจำนวนลูกค้าเพื่อให้กำไรมากขึ้นและเอาไปจ้างคนงานเพิ่มเป็นคนงานจัดของค่ะเป็นงานง่ายๆ แค่จัดของตามรายการทำทุกวันนะคะไม่มีวันหยุด     

ถ้ามีเจ้าของร้านเพิ่งเปิดใหม่/เปิดมานานแล้วผ่านมาเห็น ยังไม่มีคนส่งของเจ้าประจำแล้วสนใจก็สามารถติดต่อที่ไลน์เราได้เลยนะคะ

https://line.me/ti/p/g1f5BM1upC

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคนที่แนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่