ซื้อบริการทางเพศ​ หรือเที่ยวแบบ​ ons ไม่ถือเป็นเหตุให้ฟ้องหย่าได้เหรอครับ

คุยกับเพื่อนเรื่อง​ ons​ กับซื้อกิน
คุยไปก็เลยไปถึงเรื่องหลังจดทะเบียนแต่งงาน
ถ้ายังไปซื้อกิน​ หรือไปเที่ยว​ ons​ อยู่​ แล้วเมียจับได้​ โดนฟ้องหย่าเลยนะ

เพื่อนแย้งมาว่า​ ข้อกฎหมายไม่มีเรื่องนั้นนะ​ ที่โดนฟ้องกันคือมีเมียน้อยตัวเป็นๆ​ ควงกันไปไหนมาไหน

ผมลองไป​ Google​ ดู​ ก็เป็นงั้นจริงด้วย
แบบนี้สมมติภรรยาจับได้ว่าสามีไปซื้อกิน​ ก็ยังฟ้องไม่ได้เหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่