iPhone ไม่เชื่อมกับ Mac แก้ไขอย่างไร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ รบกวนขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีอยู่ๆ iphone ขาดการเชิ่อมต่อบางอย่างกับ mac ซึ่งเราไม่ทราบสาเหตุ แต่ปกติเราจะสามารถเชื่อมข้อมูลต่างๆจาก iphone ไปยัง mac ได้อัตโนมัติเลยเช่น เวลาแคปหน้าจอที่ mac ภาพจะมาขึ้นที่ iphone หรือ ipad ด้วย และเวลาเราก็อปปี้ข้อมูลต่างๆเช่นภาพ ลิ้งค์ หรือ ประโยตๆ จาก iphone หรือ mac จะสามารถวางข้อมูลนั้นที่อีกอุปกรณ์ได้เลย

อยากทราบว่ากรณีแบบนี้มีวิธีแก้ไขมั๊ยคะ แล้วต้องไปตั้งค่าอย่างไรเหรอคะ เพราะอยู่ดีๆมันก็หลุด พยายามเชื่อมอุปกรณ์กันใหม่แล้วแต่ฟังก์ชันนั้นไม่กลับมาด้วยค่ะ 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่