เรียนเครื่องกล อยากเปิดบริษัทเป็นของตัวเองทำได้มั้ยคะ

ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี1ค่ะ อีกไม่กี่สัปดาห์ก็จะได้เข้าเรียนที่มหาลัยแล้ว อยากถามว่า อยากเปิดบริษัทพวกรับเหมา ติดตั้งท่อแอร์ ดักส์ค่ะ เพราะว่าที่บ้านทำเกี่ยวกับพวกนี้ แต่ไม่ได้จบวิศวกรโดยตรง เป็นแค่ช่างรับเหมาทั่วไป เลยอยากจะเรียนสายนี้ เพื่อสานต่อให้ดีขึ้นค่ะ เราคิดว่าจะไปทำงานเพื่อเรียนรู้ สั่งสมประสบการณ์ก่อน เก็บเงินให้พอมีทุน จึงจะมาเริ่มทำบริษัทเป็นของตัวเอง แต่ก็ยังไม่มั่นใจเลยค่ะ กังวลว่าจะทำได้มั้ย จะมีลูกค้าหรือเปล่าถ้าเปิดบริษัทเอง แล้วก็ไม่ได้จบบริหารมาเลยกลัวว่าจะทำไม่ได้ค่ะTT มีใครพอจะแนะนำ หรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับทางนี้บ้างมั้ยคะ แนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่