ทำไม "จอย-รินลณี" ถึงถูกปลดระวางจากบทนางเอกไวมาก ทั้งที่ตัวจริงสวยเด่น ?

เคยเจอตัวจริงนางเอกคนนี้ค่ะ  สมัยละครบ้านทรายทองจบไปไม่นาน  ตอนนั้นนางมาเดินเล่นห้างเซ็นทรัลลาดพร้าว

แต่งตัวเรียบร้อย  นุ่งกระโปรงยาวกรอมเท้า  ที่ในสมัยโบราณเรียกว่ากระโปรงทรงระขี้หมา  และดูไม่วี้ดว้ายกระตู้วู้แบบดาราหญิงคนอื่น ๆ ค่ะ 

ความจริงเจ๊ไก่-วรายุฑ  ปั้นจอยจากบทนางเอกนะคะ  โดยให้ประเดิมในล.กัลปังหา  เพื่อให้คนดูคุ้นตาก่อนล.บ้านทรายทองลงจอค่ะ  

(จำได้ว่าดาราชื่อ "โบว์-ปรายฟ้า"  เกือบได้เล่นเป็นนางเอกในละครฟอร์มใหญ่เรื่องนี้นะคะ  แต่ดันย้ายไปเล่นละครเย็นวิกรุ้งซะก่อน   

ทั้งที่คุณแดงวิจารณ์ว่า  จมูกกับตาของเธอ  ยังไม่ถึงระดับนางเอก  แต่ค่ายอัครมีเดีย  ไปกล่อมอีท่าไหนไม่รู้  นางเลยได้เป็นนางเอกซะงั้น) 

ย้อนกลับมาที่จอย   ต้องยอมรับว่าเจ๊ไก่เป็นผู้สร้างและทำลายจริง ๆ ค่ะ  เพราะในล.บ้านทรายทอง  นางเอกโดนด่าหนักมาก   

(บางคนบอกว่าเรื่องนี้นางเอกปากห้อย  นางร้ายปากแดง  แม่นางร้ายปากกว้าง  ชายน้อยปากเบี้ยวเป็นบางวัน  แต่ดันพูดชัดเว่อร์)  

โดยก่อนที่จอยจะถูกปลดระวางจากบทนางเอก   ละครหลายเรื่องที่เธอเล่นก็ถูกดองเค็มอยู่หลายโหลค่ะ   

ต้องยอมรับว่าชื่อชั้นยังขายเอเยนซี่ไม่ได้  ละครไม่ค่อยมีกระแสหรือเรตติ้งเท่าไหร่  เป็นคนสวยที่เล่นละครไม่ค่อยมีเสน่ห์ในบทนางเอกค่ะ   

คุณคิดว่าปัจจัยใดคะ  ที่ทำให้นางเอกหน้าสวยที่สุดคนหนึ่งของวงการคนนี้   ถูกลดบทบาทลงจากนางเอกดาวรุ่งในยุคก่อน Y2K   ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
ไวตรงไหน

เรื่องแรกที่เป็นนางเอก กัลปังหา ปี 1998
เรื่องสุดท้ายที่เป็นนางเอก ก๊วนคานทองกับแก๊งพ่อปลาไหล ปี 2014

อีกอย่างนางเอกไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างของการเป็นนักแสดง ส่วนตัวชอบนักแสดงที่ไม่ต้องมีหัวโขน พร้อมรับบทท้าทาย แสดงฝีมือ และจอยก็ทำได้ดีตลอด ไม่ว่าบทไหน เช่น ดวงใจพิสุทธิ์ แม้ไม่ได้เป็นนางเอก แต่เล่นได้จนคนเกลียดสุดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่