สอบถามเรื่องการจองทะเบียนรถ ออนไลน์ครับ

อยากสอบถาม เมื่ วันสองวันก่อน ผมได่เข้าไปดำเนินการจองทะเบียนรถยนต์  ในเวป กรมการขนส่ง โดย ระบุ คืว ต้วอักษร 4 ขฐ และ หมายเลข ตามหลัง วันล่ะประมาณ 2500 เลข  ถ้าอยากได้ เลขคิวไกน ต้องเข้ามาจอง ตามวัน ที่ ระบุในตาราง ( ลองกดจองแล้ว ระบบ ไม่ให้จอง) และ ตัวเลขดีๆ ก้อ จองไม่ได้แมัจะเข้ามาจอง ตั้งแต่ 10.00 น. คือเวลาเริ่มเปิดให้จอง เลยถอดใจ แต่กลับมาเจอ โฆษณาใน เพจ ว่ามีเลขเหล่านั้นจำหน่ายเลย และบางเลข ก้อยังไม่ถึงคิวให้ประชาชนที่วไปเข้าจองได้ด้วย ขอสอบถามผู้ที่ทราบ เหตุผลด้วยครับ ว่า แบบนี้ คือ ปกติมั้ยครับ และเราไม่สามารถจองเองได้ ต้องซื้อเอาใช่มั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่