ลูก K2 คุณครูแจ้งว่าลูกไม่ตั้งใจเรียน ควรทำยังไงดี

ลูกสาวอยู่อนุบาล2 ค่ะ น้องเริ่มเรียนมาได้ 3 สัปดาห์แล้ว น้องไม่เคยเรียนอ.1 มาก่อน น้องอายุ 4 ขวบเลยสมัครเข้า อ.2 เลยค่ะ

วันนี้คุณครูมาแจ้งว่าเวลาน้องอยู่ห้องเรียน น้องไม่ตั้งใจเรียน น้องมัวแต่เล่น และชวนเพื่อนคุย และในวิชาภาษาอังกฤษ น้องไม่มีพื้นฐานมาก่อนเลยค่ะ อ่านโฟนิกส์ไม่ได้ มีปัญหาในการเขียน(เช่น เลข0 คุณครูให้เขียนจากซ้ายไปขวา น้องจะเขียนกลับเป็นขวาไปซ้าย ) น้องถนัดมือซ้ายค่ะ
ตรงนี้คุณครูแจ้งว่าต้องให้น้องเรียนพิเศษเพิ่ม น้องถึงจะตามเพื่อนๆทันค่ะ

และปัญหาที่ครูแจ้งมาคือ น้องพูดเยอะ พูดไม่หยุด และที่ครูไม่ค่อยพอใจน่าจะเป็นเพราะน้องชวนเพื่อนคุยเวลาครูสอนค่ะ แม่แจ้งคุณครูแล้วว่าสอนนัองได้ บอกน้องได้ค่ะถ้าไม่เชื่อฟัง แต่คุณครูแจ้งกลับมาว่าพูดแล้วน้องไม่ฟังเลย เลยอยากให้แม่พูดกับน้อง ปัญหานี้แม่ควรจัดการยังไงดีคะ ควรคุยกับน้องยังไงดีคะ เพื่อให้น้องเข้าใจและตั้งใจมากขึ้นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่