คัมแบคของ aespa รอบนี้นี้น่าชื่นใจมากๆ

มีใครคิดเหมือนกันมั้ยครับว่าคัมแบคของวง aespa รอบนี้ ไม่ล้มไม่จมเลย ขนาดหายไปนานกว่า 10 เดือน แต่ตอนนี้ทั้ง Spicy ที่ไต่ชาร์ทไม่หยุด ยอดวิว MV ที่ทะลุ 70 ล้านวิวไปแล้ว รายการ It's Live ที่กำลังเป็นไวรัลในเกา วินเทอร์ที่ไปออกงาน GUCCI คนเดียวก็เป็นไวรัลเช่นกันแถมเหมือนยอดเอนเกจจะสูงสุดของงานคืนนั้นที่ไปออกเลย ชนะรายการเพลงช่องสาธารณะได้มา 4 ถ้วยแล้วด้วย  ไหนจะเปิดแอคเค้าท์ไอจีเดี่ยวทั้งสี่คนยอดฟอลก็พุ่งสูงติด TOP ต้นของเจนทั้งๆที่ยังไม่มีเครื่องหมายติ๊กฟ้ากับตอนแรกยังไม่ยอมใส่รูปโปรไฟล์กัน แล้วนี่กำลังจะมีงานไปคานส์งานใหญ่ระดับโลกรออยู่อีก
มันน่าชื่นใจจริงๆ กับคัมแบคนี้ อาจด้วยเพราะ sm 3.0 เริ่มมีผลบังคับใช้แล้วด้วยมั้ยครับ มีใครคิดเหมือนกันมั้ยครับ ตามข่าวที่ออกก่อนหน้า เพื่อนๆคิดว่าไงกันบ้างครับ
ส่วนที่มีบางคนบอกว่าคัมแบคนี้เงียบหรือบอกว่าพอกลับ real world ทำให้วงจืดชืดซาๆไป คืออันนี้ผมว่าไม่จริงแล้วนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่