ลูกนอนไม่นานเวลากลางคืน

สอบถามแม่ๆทุกคนหน่อยค่ะ คือตอนนี้ลูกชายหนูอายุได้ 1 ขวบ 3 เดือนแล้วค่ะ เขามีปัญหาในการนอนหลับมากเลยค่ะคือตอนกลางคืนเขาจะนอนไม่ยาวเลย คือถ้าเขานอนตอน 3-4 ทุ่มอะค่ะ เขาจะตื่นมาตอนช่วงเที่ยงคืน ตี 1 ประมาณนี้อะค่ะ ยาวสุดจะตื่นตอนตี 3 แล้วก็จะนอนอีกทีเช้าเลยค่ะ แล้วตื่นอีกทีเย็นเลย มันทำให้หนูนอนน้อยไปด้วย เคยพยายามฝึกนะคะทำตามหลายวิธีที่เขาว่าได้ผลสรุปใช้กับลูกหนูไม่ได้สักวิธีนึง จะให้เลิกนมเผื่อจะนอนยาวขึ้นก็เลิกไม่ได้เพราะย่าเขายังไม่ให้เลิก บังคับนอนก็ไม่ได้ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ เพราะกลางวันปลุกเขายังไงก็ไม่ตื่นเพราะนอนกลางคืนน้อย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่