[CR] บ้านวิทยามาริษา Café & Restaurant บรรยากาศร่มรื่นชื่นใจ เหมือนไปกินข้าวบ้านเพื่อนค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เรามีร้านอาหารในจังหวัดพระนครศรีอยุธยามาแนะนำค่ะ กับร้านบ้านวิทยามาริษา Café & Restaurant
มีทั้งของคาว ของหวาน กาแฟ เครื่องดื่ม และอาหารเช้า เมนูมีให้เลือกเยอะมาก แต่ละจานคือจัดมาสวยแบบจึ้ง พิถีพิถันสุดๆ
ที่สำคัญบรรยากาศในร้านดีมาก อบอุ่น มีทั้งโซนแอร์และ outdoor ริมแม่น้ำ และมีที่จอดรถเยอะด้วยค่ะ

อาหารแต่ละจานคือสวยจริง สวยจึ้ง ราคาสมเหตุสมผลด้วย ตอนสั่งมีรูปภาพตัวอย่างให้ดูในเมนูด้วย
ชอบแบบไหนดูก่อนได้เลย รสชาติก็ถูกปาก รสมือดีทีเดียวเลย เมนูแนะนำก็จะมีน้ำพริกกากหมู ขนมจีนน้ำยาปู และหลายอย่างที่น่าสนใจมากๆค่ะ

ขนมเค้ก ขนมหวาน เครื่องดื่ม และไอศกรีมก็มีครบเลยค่ะ เที่ยววัดในอยุธยามาร้อนๆ มาแวะที่นี่ชื่นใจสุดๆ

บรรยากาศในร้านก็มีทั้งห้องแอร์และ outdoor ครบครัน ตกแต่งได้อย่างอบอุ่น

เป็นอีกหนึ่งร้านที่ประทับใจมากๆเลยค่ะ เพื่อนๆคนไหนแวะมาเที่ยวพระนครศรีอยุธยา ก็อย่าลืมแวะมาลองที่นี่กันนะคะ

ชื่อสินค้า:   บ้านวิทยามาริษา Café & Restaurant พระนครศรีอยุธยา
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่