กำลังเรียน วิศวะไฟฟ้า (ส.-อ.) สามารถทำงานคนละสายงานได้ไหมคะ

ตอนนี้กำลังเรียน วิศวะไฟฟ้า (ส.-อ.) ปี 2 ทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย ทำงาน(จ.-ศ.) เรียน(ส.-อ.) ตอนเรียนปีแรกก็หางานสมัครที่ตรงสายเรียน แต่พอทำไปเรารู้สึกไม่ชอบหรือรู้สึกไม่ถนัด(รู้สึกไม่สนุก น่าเบื่อ) พึ่งจะมารู้สึกว่าตัวเองไม่ได้ชอบ จะเปลี่ยนตอนนี้ก็ไม่ทันแล้วกลัวเสียเวลา และก็กลัวทางบ้านจะว่า เราเลยอยากทราบว่า เราสามารถทำงานที่เราชอบโดยที่ไม่ตรงสาขาที่เราเรียนได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่