ประจำเดือนไม่มา3เดือนแต่ตรวจแล้วไม่ขึ้น

สอบถามค่ะ ประจำเดือนไม่มาแล้ว3เดือน ตรวจไปแล้วไม่ขึ้น2ขีดไปพบหมอ หมอให้ยาปรับฮอร์โมนมากิน แต่ประจำเดือนก็ยังไม่มา อีกอาทิตย์นึงจะกลับไปหาหมออีกครั้ง แต่กลัวจะเป็นอะไร มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมค่ะ ส่วนตัวโอเคมากเลยนะคะ ถ้าน้องจะมา แต่ตรวจไปประมาณ10 รอบได้แล้วก็แค่1ขีด  จะมีโอกาสเสี่ยงเป็นโรคอะไรหรือป่าวค่ะ ขอบคุณคำตอบไว้ล่วงหน้าเลยนะคะ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่