โหลดสัมภาระใต้ท้องเครื่อง ทั้งในไทย และ ไปต่างประเทศ (ยุโรป)

สวัสดีค่ะ 
รบกวนสอบถามเรื่องการโหลดกระเป๋าค่ะ 
คือมีแพลนการเดินทางจาก
1.ต่างจังหวัด ไป-กลับ สุวรรณภูมิ ด้วยสายการบิน Thai smile
2.สุวรรณภูมิ ไป-กลับ เวียนนา ด้วยสายการบิน Eva air
3.เวียนนา ไป-กลับ กราซ ด้วยสายการบินที่ยังไม่แน่ใจ แต่คาดว่าน่าจะเป็น  Lufthansa, Swiss, Austrian
โดยเป็นการเดินทางแบบ ไม่ได้ลงเครื่องเพื่อเที่ยวที่เวียนนา แต่จุดประสงค์คือตรงไปที่กราซ
และการจองตั๋วเป็นการจองแจกแต่ละสายการบิน

คำถามที่อยากรบกวนสอบถามค่ะ
เนื่องจาก Eva air ให้โหลดสัมภาระฟรี 2 ใบ ใบละไม่เกิน 23 kg ซึ่งเป็นเที่ยวบินที่มีระยะบินยาวที่สุดในการเดินทางครั้งนี้
1.ต่างจังหวัด ไป-กลับ สุวรรณภูมิ ด้วยสายการบิน Thai smile เขาจะคิดน้ำหนักและจำนวนกระเป๋าของเราให้ตาม Eva air มั้ยคะ เนื่องจากนโยบาย Thai smile บินในประเทศ ให้ได้ 20 kg
2.เวียนนา ไป-กลับ กราซ ก็เช่นกันค่ะ เขาจะคิดน้ำหนักและจำนวนกระเป๋าของเราให้ตาม Eva air ด้วยมั้ยคะ เพราะส่วนมากเห็นมีนโยบายโหลดได้แค่ 1 ใบ 23 kg เท่านั้น ในชั้นประหยัด

ปล.เส้นทางจากเวียนนา ไป กราซ หากมีสายการบินอื่นแนะนำ รบกวนด้วยนะคะ

สุดท้ายค่ะ การบินไทย เขาจำกัดขนาดของกระเป๋ามั้ยคะ หรือพิจารณาแค่น้ำหนัก

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่