อยากบรูรฌะกีตาร์ไฟฟ้าครับ งบไม่เกินหมื่น

กระทู้คำถาม
สวัสดีพี่น้องชาวพันทิปด้วยนะครับ ผมอยากได้คำแนะนำหน่อยครับ ผมมีกีตาร์พี่ชายอยู่ตัว1 เห็นพี่ว่าเป็นยีห้อepiphone แต่ทรงแบบนี้มันมีจริงเหรอครับหรือถูกยำมา และผมอยากจะซ่อมให้กลับมาใช้ได้อีกครั้ง
  ผมได้กีต้าร์ตัวนี้มาได้2เดือนจากพี่ชาย  สภาพคือ คอโกงมาก  นัทแตก บริสขึ้นสนิม ปิคอัพไม่ติด  ผมควรเริ่มยังไงดีครับ  ผมเล่นแนวเพือชีวิตอยู่ครับ ผมเล่น3ช่ารำวง ของพงเทพ คาราบาว พงสิทธิ์ เพลงออกแนว3ช่าเป็นหลักครับ มีเพลงช้า เพื่อชีวิตบ้าง เน้นโซโล่  ปิกกิ้งบ้าง ผมอยากได้เสียง ออกดุๆหวานๆครับ มีงบ1หมื่นบาท
  ขอบคุณพี่ๆน้องๆล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่