ซื้อinnovaมือ2มาจะเปลี่ยนเป็นจอแอนดรอยแต่สายเหมือนโดนแปลงมาแล้วจะหาหัวแปลงได้ที่ไหนครับ

พอดีสายปลั๊กของinnova 2005เหมือนโดนแปลงมาแล้วอ่ะครับ คือตอนนี้จอเก่าเหมือนจะเสียซึ่งจอนี่ใช้ปลั๊กที่น่าจะโดนแลงมาแล้วเหลือเพียงเส้นเดียวคือออกมาเป็นตัว20pinตามรูปครับ ผมอยากจะเปลี่ยนเป็นจอแอนดรอยที่ใช้ตัว16pinทั่วไปที่ต่อเข้าจอแอนดรอย

เหมือนตอนนี้ตัวปลั๊กจะต่อไม่ได้ครับ ซึ่งผมจะหาตัวเมียในช็อปปี้มาใส่ก็ไม่สามารถทำได้ครับเพราะเหมือนจะไมีมีตัวแปลงpin20ออกเป็น16อยู่แล้วอ่ะครับ 
รูปต่อไปนี่คือของจอเก่าworld techที่เสียครับ

ผมควรจะทำยังไงครับ กะจะไห้จอเก่าติดก่อนระหว่างหาสาย จอเก่าก็ดันไม่ติดไม่แน่ใจว่าเสื่อมหรือยังไง ลองเอาฟิวมาดูก็เหมือนจะไม่ขาดครับ ช่วยแนะนำที่ครับหรือผมเข้าใจผิดว่าจริงๆแล้วตัวนี้คือปลั๊กของtoyotaเองครับ 
ผมอยากได้สายที่มาต่อกับตัวแอนดรอยตัวใหม่ผมได้อ่ะครับช่วยแนะนำทีนะครับ

ตอนนี้คือ แบบไม่มีลำโพงใช้ในรถเลยครับเศร้าใจมากๆถ้ามีลิ้งช้อปปี้ไห้สั่งซื้อแนะนำทีนะครับ หรือไห้ถ่ายตรงส่วนไหนเพิ่มบอกได้เลยนะครับจนปัญญาครับ หรือถ้าไห้ร้านเครื่องเสียงจั๊มเข้าไหม่ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่หรอครับไห้เค้าเรียกสายไฟใหม่ไห้ครับ ประมาณเชยไก็ได้ครับ แต่ถ้ามีลิ้งในช้อปปี้สั่งสายได้ส่งลิ้งไห้หน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่