ปรับโครงสร้างหนี้ ธกส.

สอบถามครับ เกี่ยวกับเรื่องการปรับโครงสร้างหนี้ของ ธกส.
คือวันนี้ มีพนักงานธนาคารมาที่บ้าน (รู้ทีหลัง ไม่ได้สังเกตการแต่งตัว)
ถามหาสามีใหม่แม่(พ่อเลี้ยง) ผมจึงให้ลูกพาไปหา เพราะอยู่บ้านคนละหลังบนที่ผืนเดียวกัน แล้วก็ไม่ได้สนใจอะไร จนตอนเย็นถึงได้รู้ว่าเป็นพนักงานธนาคารมาคุยเรื่องปรับโครงสร้างหนี้ตามบ้าน เนื่องจากทางพ่อเลี้ยงผมเคยกู้ไว้ แล้วแกบอกว่าพนักคารธนาคารให้แกเซ็นอะไรไม่รู้ (แกอ่านหนังสือไม่ออก) แถมยังเก็บเงินแก100บาท บอกจะเอาไปทำเรื่องให้ ใบเสร็จก็ไม่ออกไว้ให้ ถ้าเป็นพนักงานจริงเรียกเก็บเงินแบบนี้ได้เหรอครับ หรือว่าเป็นมิจฉาชีพ ผมก็เจ็บใจที่อยู่บ้านแต่ไม่ได้ไปดูแก ปล่อยให้แกเซ็นอะไรไปไม่รู้ ทางพนักงานธนาคารก็ทิ้งกระดาษไว้ให้1แผ่น เป็นเอกสารปรับโครงสร้างหนี้ ผมก็ไม้รู้ว่าทางพนักงานให้แกเซ็นอะไร ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริงจะทำยังไง ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่