หาโรงเรียนประจำค่ะ

พอดีมีอยู่วันนึง คือไปดูซีรี่ย์มาเรื่อง underclass series ค่ะ คือมันทำให้เราคิดได้หล่ยอย่างมากว่าถ้าเราไปอยู่โรงเรียนประจำ มันจะสนุกแค่ไหน ทำกิจกรรม ร่วมกัน สนุกไปด้วยกัน มีความฝัน ความรัก มันดูแล้วทำให้เรานึกถึงThe giftedเลยค่ะ แนวเดียวกันเลย เหมือนกันมาก ทั้งโรงเรียนประจำ ที่แบ่งแยกชนชั้น ห้องกิ้ปเตด ห้องคิง ห้องบ๊วย ไม่เท่าเทียมกัน ก็มีพวกต่อต้าน ซึ้งก็ตัวเอกทั้งสองเรื่องเลยค่ะ เราชอบเรื่องมากกก เราเลยคิดว่าถ้า เราไปอยู่โเรียนประจำ แหกกฏเล่นๆ แต่เราไม่ทำหรอกค่ะ😭 มันสนุกมาก ได้ใช้เวลาด้วยกันจนปัจฉิม ใครมีโรงเรียนประจำเน้นทั้งคู่ ทั้งกิจกรรม และ การเรียน แบ่งได้ถูก แล้วก็ไม่แบ่งชนชั้น แนะนำหน่อยค่ะ ㅜ ㅜ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่