ใครเคยเอารถยนต์ที่ผ่อนไฟแนนท์ไม่หมดไปจำนำบ้างคะ

พอดีมีช่วงนึงที่บ้านเราหมุนเงินไม่ทันธุรกิจที่ทำอยู่เกิดมีปัญหา  เราเอาเลยเอารถเก๋งไปจำนำกับคนรู้จัก  แล้วเราหาเงินส่งดอกไม่ทันเค้าเลยยึดเอารถเรา   เค้าคงไปขายต่อ แล้วต่อมาประมาน 5 เดือน มีจดหมายส่งมาที่บ้านว่ารถของเราขับฝ่าไฟแดงอยู่ต่างจังหวัด ตอนแรกเราก้ไม่ไม่รู้จะทำไงเลยปล่อยไป แต่จดหมามาเรื่อยๆเลย เราไม่รู้จะทำยังไงใครมีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำเราหน่อยได้มั้ยคะ🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่