เภตรานฤมิต ตอนใกล้จบ เขาตัดทิ้งหรือเปล่า?

กระทู้คำถาม
คือดู เภตรานฤมิต มาถึงตอนใกล้จบ ก็ทำดีมาทุกอย่าง ทำไมพอถึงใกล้จบ ทำไมชุ่ยแบบนี้ หรือ ผมเข้าใจผิดเอง?

คือ จากที่คุณบัววางแผน คงจะครั้งสุดท้าย ทำไมถึง พลาดเยอะ ขนาดนี้

อันดับแรก
จริงๆ แผนนี้ ต้องให้คุณอร หลงกล โดยใช้ความดีของเขา แต่ คุณบัวถีบคุณอร ลงน้ำไปสองครั้งแล้วนะครับ ไม่นับไสยศาสตร์อีก คิดว่ายังจะมีตกน้ำครั้งที่สามอีกเหรอครับ? คนเรา จะโง่ถึงขนาดนั้นเชียวหรือครับ?

เอาเถอะ ผ่านมา คุณอรมาช่วย (แบบเต็มฝืน) ก็เจอการหักหลัง ตามระเบียบ
คราวนี้ ก็เป็นคุณบัวบ้าง

ก่อนอื่น หมอผีเลวเข้ามา เสนอขอเงินมากโขอยู่ แต่เอาเข้าจริง ก็แค่เผาเรือ ที่จริง ใช้ธนูเพลิงยิงใส่ก็ได้มั๊ย
เรื่องอาวุธ เป็นถึงลูกพระยาอะไรซักอย่าง น่าจะหามาได้นะ หรือ ยุคนั้น เมืองไทยยังไม่มีธนูเพลิง?

ผ่านมาถึงคุณบัว ควบคุม คุณอร คุณแก้วไว้ คุณบัวถีบคุณอรลงน้ำไปแต่ไม่ตายถึงสองครั้ง ถึงยังไงก็ต้องหาวิธี เอาให้คุณอรลาโลกให้ได้ ซึ่งลูกน้องเขาฆ่าคนเรือไปแล้ว จะฆ่าคุณอร + คุณแก้วนี่ ไม่น่าจะเป็นปัญหาเลยนะ ก็ยังทิ้งคุณอรไว้บนเรือ!!

อย่าลืมนะครับ พระเอกบอกเลิกคุณบัว แต่ ความคิดของคุณบัว หรือผู้หญิงส่วนใหญ่ เขาจะโทษผู้หญิง ในกรณีคุณอรนั่นแหละ ดังนั้น เขามีโอกาส ก็ต้องฆ่าให้ตายสิครับ? นี่บนเรือ กลับเอาแค่ เกือบตาย ยังไม่ตายสนิท อะไรกัน???

เรื่องนี้ ปัญหานี้ ต้องถามผู้กำกับแหละครับ
ทำไมทำมาดีๆ แล้ว ตอนสุดท้าย ตัดจบๆ ไปทื่อๆ แบบนี้อะครับ?

หนังสือตอนจบ เป็นแบบนี้รึเปล่าครับ?

เพี้ยนมองบนเพี้ยนเหรอเพี้ยนกริบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่