ในอินโดนีเซียเขานิยมวัฒนธรรมญี่ปุ่นและวง 48 มากใช่หรือไม่

อยากทราบครับว่า ในอินโดนีเซียเขานิยมวัฒนธรรมญี่ปุ่นและวง 48 มากใช่หรือไม่ครับ เพราะเวลามีคลิป 48 หรือของญี่ปุ่นวงอื่นๆ หรือวัฒนธรรมญี่ปุ่นโดยทั่วไปนี่นอกจากภาษาญี่ปุ่นต้นฉบับแล้วก็มีภาษาอินโดนีเซียรองลงมาเลย แล้วถ้าจริงทำไมจึงเป็นแบบนั้นครับ 

รบกวนช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่