ตามหาการ์ตูนแพนด้าเก่าๆ

การ์ตูนเรื่องนี้อายุประมาณ 10 ปีได้ครับ เนื้อเรื่อง คือ มีหมีแพนด้าเด็กตัวนึงออกผจญภัยตามหาพ่อแม่ตัวเอง พ่อแม่มีของต่างหน้าคือกระบอกไม้ไผ่ที่มีการสลักตราแพนด้าไว้ การผจญภัยนี่ก็ fantasy จัดๆ เจอทั้งเสือดาวที่กลายร่างเป็นเสือดาวไฟได้และได้เป็นเพื่อนร่วมเดินทาง ปราบโกเลมลาวา ผจญภัยในดงเห็ดพิษยักที่ปล่อยควันได้ เจอเผ่าจิ้งจอกไฟและน้ำแข็งที่อย่งชิงอำนาจกันและหักเหลี่ยมไปมา และช่วงเพลง intro เหมือนจะมีหมุ่บ้านลอยฟ้าด้วยครับ มีพากไทยได้ ช่วยบอกหน่อยครับอยากดูต่อมาก 
ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่