ขอคำแนะนำในการทำงานหากไม่มีสัญชาติไทย

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรียนจบปริญญาตรี นิเทศ เกิดที่ไทยศึกษาในไทยตั้งแต่อนุบาลค่ะ แต่ใช้สัญชาติอื่นตามพ่อแม่อยู่ และภาษาที่พูดฟังอ่านเขียนได้ก็มีแค่ภาษาไทยกับอังกฤษ ตอนนี้รู้สึกท้อใจมากเลยค่ะ สมัครงานที่ไหนเขาก็คงไม่รับ ถ้าทำได้ก็คงเป็นงานแรงงาน เคยยื่นขอสัญชาติแต่ติดที่ว่าได้มีการใช้สัญชาติอื่นไปแล้ว ถ้าจะให้กลับไปทำงานที่ประเทศพ่อแม่คงลำบากเหมือนกันเพราะพูดภาษาเขาไม่ได้ เหนื่อยใจมากๆค่ะ ท้อใจ ใครมีอะไรแนะนำมาแนะนำได้เลยนะคะ ไม่ค่อยอยากอยู่บ้านแล้ว เกรงใจท่านไม่อยากให้ท่านเลี้ยง ตอนนี้คิดว่าจะสมัครงานแรงงานให้นายจ้างทำใบอนุญาตทำงานให้ค่ะ เพราะคงเป็นทางเดียวที่จะทำงานหาเงินได้ ขอบคุณทุกคอมเม้นต์ล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่