คนอายุ60 อัพ ไม่มีลูกไม่มีผัวเมียอยู่กันยังไงครับ

อมยิ้ม04อมยิ้ม04
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
เมื่อคืน ป้าแถวบ้าน สื่อสารมาบอกว่า พาไป ร.พ.หน่อย  เรานี่ออกไปด่วนเลย  แต่ป้าแค่ปวดท้องเพราะโรคประจำตัว ร่วมกับท้องเสีย  เลยปวดมาก ไปแล้วก็ได้รับยากลับมานอนที่บ้าน

พอมาคิดดีๆ การอยู่คนเดียวถ้าชอบก็ดีนะคะ ไม่เหงา ไม่ว้าเหว่  ไม่ไขว่คว้าหาคนเคียงข้าง  มันก็สันโดษ  เงียบสงบ  และน่าจะมีความสุขไปอีกแบบ

แต่ถึงยามที่ป่วย ก็ลำบากนะคะ  ไม่มีใครคอยดูแลกัน  บางครั้งอาจต้องกลัวอยู่คนเดียว  เจ็บป่วยก็ลำบากอยู่นะ

ยังไงก็รักษากาย รักษาใจตัวเองดีๆนะคะ  เรานี่สงสารป้าเลย ปวดท้องจนขับรถเองไม่ได้  คงไม่ไหวจริงๆ ถึงต้องรบกวนเรา  เลยบอกป้าว่าเรียกได้เลยนะคะ เรียกได้ตลอดค่ะ  ยังไงก็อยู่ใกล้กัน ช่วยได้ก็ช่วยกันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่