เรียนต่อออสเตรเลียหรืออเมริกาดี?

อย่างที่บอกค่ะ มอปลายเราจะไปต่อ high school  ที่ต่างประเทศแต่มีในใจสองประเทศนี้ว่าจะไปประเทศอะไรดีแล้วก็โรงเรียนไหนดี ขอความคิดเห็นพี่ๆในกระทู้หน่อยค่ะ ใครมีประเทศอื่นดีแนะนำก็ได้นะคะ ยิ่งได้คนมีประสบการณ์การโดยตรงยิ่งดีเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
“อย่างที่บอกค่ะ มอปลายเราจะไปต่อ high school  ที่ต่างประเทศแต่มีในใจสองประเทศนี้ว่าจะไปประเทศอะไรดีแล้วก็โรงเรียนไหนดี ขอความคิดเห็นพี่ๆในกระทู้หน่อยค่ะ ใครมีประเทศอื่นดีแนะนำก็ได้นะคะ ยิ่งได้คนมีประสบการณ์การโดยตรงยิ่งดีเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่า”

ถ้าอยากเรียนไฮสคูลก็ต้องอเมริกาครับ ในออสเตรเลียน่าจะเรียกว่า secondary school.

ถ้าเป็นคนต่างชาติกับการศึกษาระดับนี้น่าจะต้องเรียนแบบบอร์ดดิ้งสคูล สำหรับค่าใช้จ่ายลองหากระทู้เก่าๆ แนวนี้ดูน่าจะเป็นล้านต่อปี ยกเว้นว่าจะมีผผู้ปกครองอยู่ที่โน่นด้วย

แต่ที่สำคัญมีเงินอย่างเดียวยังไม่พอ ภาษาอังกฤษของคุณดีขนาดเข้าไปนั่งเรียนกับเด็กอเมริกันแล้วเข้าใจหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่