อยากทราบว่า คนที่คิดบวชอยู่วัด ปัจจุบันอายุ48ปี เค้ามีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ถึงจะบวชอยู่วัดได้คะ

กระทู้คำถาม
ตามกระทู้เลยค่ะ  คือตอนนี้เราเริ่มอยากแสวงหาบุญบารมีติดตัวข้ามภพข้ามชาติแล้ว หลังจากที่เราอยู่ในวัยพรหมจารี และคฤหัสถ์ มานานจนอายุ48ปีแล้ว เราตั้งใจว่าต่อจากนี้จะใช้ชีวิตเป็นวัยวนปรัช  และสันยาสีแล้ว ตามที่ตั้งใจ   ต้องเตรียมตัว เตรียมเงินอย่งไรบ้าง ถึงจะพอประคองตนให้ถึงฝั่งรอดตลอดไป กลัวที่สะสมมาจะไม่พอ  ก็มีบ้านสองหลัง มีรถยนต์ 1คัน มีเพชรนิลจินดาอยู่บ้าง  มีประกันชีวิต  มีประกันเพื่อสุขภาพ  แล้วมีเงินสดหลักแสน  จะพอเพียงสำหรับการใช้ชีวิตแบบนักบวชไหมคะ  รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่