แต่งงานกับต่างชาติ ขายคอนโดได้ สามีต้องเซนต์ด้วยไหมคะ

สวัสดีค่ะ

เรากำลังจะขายคอนโด เลยอยากหาข้อมูลไว้ก่อน
เราซื้อคอนโดนี้ 5ปี ก่อนจดทะเบียน ชื่อหลังโฉนดคือชื่อเราคนเดียว

หลังจากจดทะเบียนแล้ว 1เดือน เราคอนโดไปจำนองอีกรอบ วันที่จำนองสามีไปเซนต์ที่ที่ดินด้วยค่ะ คำถามคือ

ตอนขาย และโอนที่ดินให้ผู้ซื้อ สามีเราต้องไปเซนต์เองไหมคะ หรือ ใช้แค่ใบมอบอำนาจของกรมที่ดินและ สำเนาพาสปอร์ตก็พอ

เราลองโทรสำนักงานที่เขตพระโขนงแล้วไม่มีคนรับสาย เลยอยากได้คำแนะนำ หรือใครไปสำนักงานเขตที่ดินพระโขนง ฝากถามให้ด้วยนะคะ 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่