ต้องการปลดหนี้นอกระบบค่ะ

สภาพตอนนี้แย่เหมือนกันค่ะ เป็นหนี้นอกระบบ 80000 หนี้ญาติ 40000

แต่ของญาติก็ต้องจ่ายทุกเดือน 

แต่80000นี่คือหนี้รายวัน เครียดค่ะอยากหาทางปิดหนี้80000นี้เพื่อชีวิตจะไปต่อได้ อยากได้คำปรึกษาอยากได้หนทางแก้ตรงนี้เพื่อจะยืดความกดดันต้องจ่ายรายวันนี้ได้ หนี้รายวันต้องหาจ่าย2000ต่อวัน ขายของได้มาก็จ่ายไปหมด ไม่อยากหนีอยากชดใช้ให้หมดรับผิดชอบในสิ่งที่ก่อขึ้น เรื่องนี้ไม่สามารถคุยกับใครได้เลยค่ะ ทุกข์คนเดียว เครียดคนเดียว ใจตอนนี้อยากรมควันตัวเองในรถให้พ้นๆ สงสารลูกก็สงสารต้องมารับผลกระทบทั้ง2คน

เราไม่ไหว ใจไม่เคยตัดช่องน้อยพอตัวเลย แต่วันนี้ไม่ไหวจริงๆค่ะ ทรัพย์สมบัติไม่มีอะไรนอกจากที่ค้าขายทุกวันนี้ อยากได้ทางสว่าง อยากได้ใครยื่นมือมาช่วยปลดทุกข์นี้ แต่หันทางไหนก็มืดมนไปหมดค่ะ จะรีไฟแนนซ์รถก็ไม่ได้เพราะรถหลายปีแล้วไม่มีทางออกเลยค่ะ แค่ต้องการเคลียร์หนี้รายวันให้หมดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่