AIS VoWiFi (Voice over Wifi) 2SIM ตั้งค่าอย่างไรให้ใช้ในมือถือเครื่องเดียวได้ทั้งซิมเน็ทและAIS VoWiFi

สวัสดีครับ
    รบกวนสอบถามครับ หากมือถือเป็นแอนดรอยใส่ซิม 2 ซิม ซิมที่ 1 ais ที่จะใช้ ais VoWIFI ซิมที่ 2 เป็นซิมเน็ทที่ใช้ในประเทศปลายที่ที่ไป เราจะตั้งค่าอย่างไรให้เราสามารถโทรเข้าออกได้โดยไม่ต้องมีมือถืออีกเครื่องปล่อย WIFI ให้ 

แบบนี้จะได้ไหม
1. ปิดใช้งาน roaming ของซิม ais เพื่อป้องกันการใช้งานกับผู้ให้บริการที่ประเทศนั้นๆถ้าไม่ปิดมันจะโทรผ่านเสาส่งไม่โทรผ่าน wifi อันนี้เข้าใจถูกไหมครับ และ ตั้งค่าซิม 1 ให้เป็น VoWiFi และเลือก ค่าให้ใช้งานบนเครือข่ายมือถือเป็นหลัก (Mobile Network Preferred)  จากนั้นซิม ais ก็จะไม่มีสัญญาณจากผู้ให้บริการประเทศนั้นๆเพราะไม่ได้เปิด roaming  พอมีคนโทรเข้าเบอร์ ais มันก็จะโทรผ่าน VoWiFi   แบบนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ  ตอนนั้นผมเคยไปทำที่สวิตเซอแลนแต่จำไม่ได้ว่ามันได้ผลหรือไม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่