สมุทรปราการ เจริญกว่า น่าอยู่กว่า คยองกีโด จริงไหม? ถ้าเปรียบเทียบ หลายองค์ประกอบ

เที่ยวเกาหลี ประเทศเกาหลีใต้ ยังไม่เคยไปเกาหลีเลยครับ

แต่เพื่อนไปมาบอก ไปเที่ยวสั้นๆนะได้ แต่อย่าไปอยู่ปักหลักเลย

เราถามทำไมล่ะครับ

เค้าบอก.....เอาเป็นว่า ไม่เหมาะกับใช้ชีวิตอยู่ เอาว่า แย่ตั้งแต่ คน อากาศ ที่อยู่อาศัย ที่เที่ยว แหล่งช็อปปิ้ง อาหาร ยิ่งนิสัยคนที่นั้น เมืองไม่สวย ไม่ได้เจริญกว่าไทยเลย แต่คนเกาหลีมักชอบบอกตัวเองว่าตัวเองเจริญเริดกว่าไทย บลาๆๆๆ เพื่อนบอก สั้นๆไม่มีอะไรน่าอยู่เลยดีกว่าครับ

เลยอยากรู้ว่า ที่เพื่อนเราพูดนี่จริงไหม หรือ นางแค่บรั๊ฟครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
เมืองคยองกีโด จะมีโอกาสจะเหมือนสมุทรปราการ
อีกสิบปีข้างหน้า หรือเปล่า ? ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่