ผมผิดมั้ยครับที่กินอาหารที่งานเเต่งเสร็จเเล้วกลับเลยไม่ได้อยู่ร่วมยินดีกับบ่าวสาว

คือเมื่อคืนผมต้องไปงานเเต่งเพื่อนของผมเพราะมันชวนไป ตอนเเรกว่าจะไม่ไปหรอกครับเพราะไม่ค่อยมีตังเเต่มาคิดดูอีกทีถ้าไปก็มีอาหารให้กินฟรีผมเลยยอมไปครับ พอไปถึงผมก็เข้าไปถ่ายรูปกับเพื่อนเเล้วก็รอจนถึงเวลาอาหารอะไรมา พออาหารมาถึงผมก็รีบกินจนเสร็จพออิ่มเเล้วผมก็เลยกลับบ้านเลยครับเจ้าบ่าวกับเจ้าสาวยังไม่ได้ขึ้นเวทีเลยด้วยครับ เเล้วเมื่อเช้าเพื่อนผมก็ทักมาว่าผมหายไปไหนทำไมไม่อยู่จนงานจบ ผมเลยตอบตรงๆไปว่าผมกินข้าวอิ่มเเล้วผมเลยกลับ เพื่อนผมด่าผมชุดใหญ่ด้วยคำหยาบๆคายๆเลยครับ เเล้วก็หาว่าผมเเต่งตัวไม่ให้เกียรติใส่เสื้อยืดขาสั้นเเตะไปงานเเถมยังไม่อยู่จนงานจบอีกเเล้วเพื่อนผมเลยตัดเพื่อนกับผมบล๊อคทุกสิ่งทุกอย่าง ผมอยากถามว่าผมทำไรผิดมากมั้ยครับผมก็ไปตามงานที่เพื่อนผมชวนเเล้วผมเเค่ไม่มีตังซื้อชุดสูทหรือชุดดีๆเเละเเค่อยากประหยัดค่าข้าวทำไมเเค่นี้ต้องมาตัดเพื่อนด้วยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ดูประวัติการตั้งกระทู้แล้ว มิอาจให้คำแนะนำใดๆให้ท่านได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่